Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_core.php on line 338 Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_core.php on line 341 Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_head.php on line 213 จุดจบของสิวอักเสบ ได้ผลชัว!!!!! เพราะเราหายแล้ว ^^

เวบบอร์ด

สอบถามปัญหาเรื่องสิว รอยแดงดำสิว หลุมสิว จากผู้มีประสบการณ์

ติดตามผ่านอีเมล์

juiceejang โพสต์ไว้ใน: ห้องแรก

จุดจบของสิวอักเสบ ได้ผลชัว!!!!! เพราะเราหายแล้ว ^^

เลือกเป็นรายการน่าสนใจแล้ว   แก้ไขใหม่แล้ว

เรารักษามาทุกวิธี หาหมอ ทายา แต่ก็ไม่หายขาดสักที

เราอยากบอกว่า ตอนนี้สิวเราไม่ขึ้นมา 2 เดือนเลยแม้แต่เม็ดเดียว!!!

เพราะเรากินยาคุม ดาฟเน่ 35 ซึ่งเปงยาคุมรักษาสิวอักเสบโดยเฉพาะ

ตอนแรกก็อยากลองดูว่าหายจริงหรือเปล่า กินไปเดือนนึงสิวก็ยังขึ้น = ="

แต่เชื่อไหมเพื่อนๆ พอกินกล่องที่ 2 สิวไม่ขึ้นจริงๆค่ะ ขนาดเรากินของหวานเยอะมาก ก็ยังไม่ขึ้น

เพราะเราเป็นแต่สิวอักเสบ เลยต้องกินยาคุมเท่านั้น สรุปว่าได้ผลค่ะ

เราเข้าใจหัวอกคนเป็นสิวอักเสบ เลยอยากมาบอกต่อ เพราะมันหายจริงๆ

ไม่จำเป็นต้องไปซื้อยาคุมแพง รักษาแพงๆ แค่ยาคุมดาฟเน่ 35 ราคา 150 บาทเท่านั้นค่ะ

ภายใน 2 เดือนหายสนิทจริงๆ ลองดูนะค่ะ

แต่ยาคุมตัวนี้หาซื้อยากมากกกก ถ้าไม่จริงๆก็ลองกินของไดแอนก็ได้ค้ะ เพราะตัวยาเหมือนกาน แต่ ดาฟเน่จะดีกว่านิดนึง

อ้อ ถ้ากินแล้วยังขึ้น ก็ต้องรอดู กล่องที่ 2 นะค่ะ เพราะมันจะหายสนิทในช่วงกล่องที่ 2 ค่ะ

สู้ๆๆ
  • · gift gru fat · ไปด้านบน
    เออ อาจจะเป็นไปได้ค่ะ เพราะเมื่อเดือนที่แล้วลองทานไดแอน แล้วมันเหมือนลดลง หน้ามันก็ลดลง แต่แอบแห้งนิดๆ เดี๋ยวจะลองทำตามที่คุณแนะนำนะคะ :)
    ข้อความตอบกลับดังกล่าวขณะนี้ได้ถูกย่อลง แสดง
  • · minnie · ไปด้านบน
    แล้วยาคุมดาฟเน่ 35 กินแล้วมีอาการอาเจียน คลื่นไส้รึเปล่า

เราเคยกินยาคุมรักษาสิว กินเม็ดเดียว ออกอาการทันที

หรือใครกินยาคุมยี่ห้อไหนแล้วไม่มีอาการแพ้ใด ๆ ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
    ข้อความตอบกลับดังกล่าวขณะนี้ได้ถูกย่อลง แสดง
  • · Kanyapak Lert · ไปด้านบน
  • · SoKiSsMe · ไปด้านบน
    ขอถามหน่อยค่ะ

แล้วผลข้างเคียงระยะยาวล่ะค่ะ มันมีผลข้างเคียงรึป่าวเอ่ย

กลัวจะแบบ พอกินไปนานๆแล้วสิวจะเห่อ หรือส่งผลไม่ดีต่อร่างกายอ่ะค่ะ
  • · จิว · ไปด้านบน
    ผมว่าควรดูว่ามีผลข้างเคียงด้วยหรือเปล่านะครับ เพราะรู้สึกว่ายามันจะดีเกินไป
    มีนะคะ ทานไปสักครึ่งแผงจะเวียนๆหัว อยากจะอาเจียนในตอนเช้า อีกอย่างคือ (แอบทะลึ่ง) ไม่ค่อยอยากมีเพศสัมพันธ์สักเท่าไหร่ค่ะ 555 sorry
  • · pream_oak · ไปด้านบน
    เรากินยาคุมไม่ได้... แพ้นะ ตอนนี้รักษากับหมออยู่ หมอแนะนำให้ใช้Obagi ใช้แล้วดีมากเลย เดี๋ยวนี้ก็เลยไปหาหมอแค่เดือนละคั้งไปทำทรีตเมนต์+IPL ลบลอยดำ จากเมื่อก่อนไปทำทุกอาทิตย์
    สิวผด สิวอุตัน สิวอักเสบหายหมดเลย มัน work ฮิ ฮิ :laugh:
  • · juiceejang · ไปด้านบน
    กินแล้วมีผลข้างเคียงไหม ก็แล้วแต่คนนะค่ะ

แต่ว่า ไม่เหมาะสำหรับคนที่เป็นเนื้องอก ทำนองนี้อ่ะค่ะ

กินแล้วเวียนหัวไหม เรากินแล้วไม่มึนนะค่ะ

แต่ยี้ห้อ oilet กินแล้วจะอาเจียรเลยทีเดียว

ส่วนกินแล้วสิวหายชัวอ่ะ หายแน่ๆค่ะ

แต่มีข้อแม้ว่าต้องกินไปห้ามหยุด เพราะถ้าหยุดกิน สิวจะกลับมาหนักกว่าเดิมค่ะ

ส่วนจะกินให้ได้ผลต้องกิน 2 กล่องขึ้นไปนะค่ะ

แล้วควรกินให้ตรงเวลาเดียวกันทุกงวันค่ะ
    ถ้ามันขึ้นหนักกว่าเดิม แล้วเรากลับมากินต่อมันจะได้ผลมั๊ยค่ะ
    Obagi คือ อะไรหรอคะ
  • · obagi · ไปด้านบน
    obagi เป็นเวชสำอางค์ ในชุดสำหรับรักษาสิวจะมี 3 ขั้นตอน 1.) เจลล้างหน้า มีสีม่วงอ่อนๆ เวลาล้างจะรู้สึกเย็นๆ ถูเบาๆสัก 10วินาที แล้วล้างออก 2.)เป็นโทนเนอร์ ทาให้ทั่วหน้า คิดว่าล้างหน้าดีแล้วนะแต่พอเช็ดด้วยโทนเนอร์ ปรากฎว่าที่สำลียังมีลอยดำ 3.) เจลทา สีเหลือง เรามักจะทาเฉพาะส่วนที่เป็นสิว เพราะจะทำให้หน้าแห้ง มันเหมือนกับเป็นการผลัดผิว ผิวบริเวณที่เป็นสิวจะลอก แล้วมันก็หายไปปปปปป ลองดูนะถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มก็หาคำว่า OBAGI
  • · cherrysirilove · ไปด้านบน
    อ้วนมั้ยอ่ะ
  • · zben · ไปด้านบน
    ไม่กล้ากินอะ
  • · curk · ไปด้านบน
    ผู้ชายกินได้ป่ะ อิอิ
    เราไปถามที่ร้านขายยา ถามหายาคุม ดาฟเน่ 35 เภสัชทำหน้างง เราก็เลยไม่รู้จะพูดอะไรต่อเลย 55

เลยซื้อ ยาสมิน มากิน ดีนะ เม็ดแรกไม่เวียนหัวเลย สิวก็ยังขึ้นอยู่เหมือนเดิม

yaz กับ ยาสมิน ยี่ห้อเดียวกัน ยาสมิน ถูกกว่า กินยาสมิน น่าจะได้เหมือนกันใช่เปล่า
  • · kalamung · ไปด้านบน
    เราเป็นอีกคนที่กินยาคุมแล้วสิวลดลงหรือเรียกอีกอย่างว่า สิวไม่ขึ้น หน้าใสเลย กินแค่ 1 เดือนก้อรู้ผลแล้ว
    แต่น้ำหนักขึ้นเกือบ 2-3โล ในระยะเวลา 1 เดือน เฮ้อ............. ก้อต้องแลกอะนะ
  • · ่jesuisbelle · ไปด้านบน
    เรากินไดแอนเพื่อรักษาสิวอยู่อ่ะ กินแผงแรกตอนนี้ได้10กว่าเม็ดละ มันขึ้นมาเอยะกว่าเดิมอีกออ่ะ ฮือๆๆๆ

เราควรกินต่อไหมอ่ะ ทั้งสิวอุดตัย สิวอักเสบ แย่งกันออกจังเลยอ่ะ

ตรงบนปาก หน้าผาก กับคางอ่ะ ดูไม่ได้เลยอ่ะ ใครมีวิธีรักษาช่วยบอกหน่อย ฮือๆๆ เครียดค่ะ
    ควรจะกินต่อไปจ๊ะ เพราะ เภสัชบอกว่า ยาคุมจะได้ผลเมื่อกิน 3 แผง ขึ้นไป

เราก็ขึ้นเหมือนกัน ต้องทนกินให้ถึง 3 เดือน

แล้วคุณ่jesuisbelle กินไดแอน แล้วมีอาหารแพ้ เวียนหัว อาเจียนรึเปล่า

เราอยากกินมั่ง เพราะ ราคาถูก อิอิ
  • · ่jesuisbelle · ไปด้านบน
    @ คุณ minnie
    เรากิน2-3วันแรกก็เวียนหัวค่ะ คลื่นไส้เล็กน้อย รู้สึกครั่นเนื้อครั่นตัวเหมือนไม่สบาย แต่2-3วันมัรก็หายไป

แต่ได้สิวมาแทน T T ตอนนี้ไม่มีอาการข้างเคียงแล้ว แต่สิวยังประทุมาเรื่อยๆ เศร้าจัง

ว่าจะหยุดกินกลางคัน แต่มันคงไม่ดีมั้งคะ อ่อ แต่หมันช่วยเพิ่มขนาดนห้าอกค่ะ กินสามวัน ใหญ่ขึ้นมาเลยอ่ะ จิงๆนะ

แล้วคุณminnie กินยี่ห้อไรอยู่คะ สิวหายมั้ยอ่ะ
    เรากิน ยาสมิน อยู่จ๊ะ

เราไม่กล้ากินไดแอน เพราะมี Ethinylestradiol *.030 mg น้อยกว่า ไดแอน ตัวนี้ ถ้ามีเยอะทำให้เวียนหัว เรากิน ยาสมิน กินเม็ดแรก ไม่เวียนหัวเลย

และยาสมิน มี Drospirenone 3 mg ที่ช่วยรักษาสิว เยอะสุด พรีมน้อยกว่านี้

(เภสัชบอกมา)

คำตอบของคุณ

ระบุรหัสผ่านที่คุณต้องการใช้ล็อคหัวข้อสนทนาให้สามารถเข้าถึงได้เฉพาะผู้ใช้งานที่มีรหัสผ่านเท่านั้น