Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_core.php on line 338 Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_core.php on line 341 Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_head.php on line 213 ใครเคยไปคลิกนิคโรคผิวหนังบางขุนนนท์บ้างคะ

เวบบอร์ด

สอบถามปัญหาเรื่องสิว รอยแดงดำสิว หลุมสิว จากผู้มีประสบการณ์

โพสต์ไว้ใน: ห้องแรก
วันพุธ, กรกฎาคม 02 2008, 12:25 AM
ใครเคยไปหาหมอที่คลินิคโรคผิวหนังบางขุนนนท์บ้างคะ

พอดีเราเพิ่งไปมา ได้ 1 อาทิตย์

ก็โอเคเลยนะ สำหรับระยะเวลาแค่ 1 อาทิตย์

รอยจางลงไปเยอะ

สิวยังอยู่บ้าง แต่เหมือนจะแห้งๆลง

หน้าก็ไม่แห้งมากมาย โอเคอ่ะค่ะ

แต่ไม่รู้ว่าพอนานๆไปจะเป็นยังไง

ถ้าเลิกไปหาจะมีผลข้างเคียงไรรึป่าว

ใครเคยไปลองมาแชร์ประสบการณ์กันนะคะ
Responses (29)
  • คำตอบที่ได้รับการอนุมัติ

โดย: brokentoy
    วันพุธ, กรกฎาคม 02 2008, 04:32 AM - #permalink
    เพื่อนผมก็ไปรักษาอยู่อะคับ

สังเกตุดูแล้วหน้ามันก็ดีขึ้นเรื่อยๆเลย

อิจฉา

ToT
    ข้อความตอบกลับดังกล่าวขณะนี้ได้ถูกย่อลง Show

วันจันทร์, กรกฎาคม 07 2008, 11:09 PM - #permalink
    พี่รักษาที่นี่มานานมากค่ะ หลายปีมากหน้าพี่ขาวดีอยู่นะค่ะ แต่นานๆ ไปมันเหมือนกับจะดื้อยานะ หน้ามันกลายเป็นแพ้ง่ายมากใช้อะไรก็แพ้ เปลี่ยนอยากจะใช้อย่างอื่นหน้าก็ดำมากเลย ไม่ดีค่ะ พี่ว่าถ้าเลิกได้ควรเลิกแต่เนิ่นๆ เลยนะค่ะ ตอนนี้เพื่อนๆ พี่เลิกหมดแล้ว กลายเป็นฝ้าเต็มหน้าต้องรักษาที่อื่นหมดเงินไปหลายแล้วล่ะ มันขาว แต่แรกๆ แค่นั้นแหละค่ะ
    ข้อความตอบกลับดังกล่าวขณะนี้ได้ถูกย่อลง Show

วันอังคาร, กรกฎาคม 08 2008, 09:13 AM - #permalink
    ^
    ^
    เห็นด้วยกับพี่ข้างบนผมใช้มาจะ 6 เดือนแล้วแรกๆก็ ok ครับสิวลดแต่สิวที่จุดเดิม
    วันดีคืนดีมันก็กลับมาอีก กระปุกสีมชมพูที่ว่าทาทั่วหน้าผมใช้มา 2 กระปุกแล้ว
    ใช้ลอกสิวกับลบรอยดำ หลังๆมันเริ่มแปลกคือ สิวไม่ลด สิวที่เดิมกลับมาขึ้นอีก
    นอนก็ไม่ดึก มีช่วงหนึ่งผมหยุดใช้ไป 1 เดือนผลคือเจ้าสิวมันกลับมาตึมเลย
    ตอนนี้กำลังหาผลิตภัณฑ์ตัวอื่นกะว่าใช้ที่ซื้อมาให้หมดก็จะเลิกแล้วไม่เอาแล้ว

วันอังคาร, กรกฎาคม 08 2008, 07:01 PM - #permalink
    ตอนนี้ใช้ยามาได้ประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆ หายไปเยอะมากๆ รอยดำจางลงมากๆๆๆๆ หน้าดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
    แล้วก็ซื้อ BP มาใช้ก่อนล้างหน้า (คลินิคไม่ได้ให้มา) สิวก็เริ่มลดลง

แต่เคยได้ยินมาก่อนหน้านี้ว่าที่นี่ ใช้ในระยะยาวไม่ได้ พอมาเจอความเห็นข้างบนอีก ก็เลยมั่นใจ ขอบคุณนะคะ

ก็ว่าหมดชุดนี้จะเลิกแล้วค่ะ (เราซื้อชุดเล็กมา 2 ชุด)
    คือตอนนี้มันเริ่มหายแล้วอ่ะ ตอนแรกเน่ามากๆๆๆ เลยลองเสี่ยงใช้ดู

ว่าจะเลิกใช้แล้วก็ใช้ บาชิแทน อิอิ

ขอบคุณนะคะที่เตือนค่ะ
    จะทำตามคำแนะนำค่ะ

แม่มด

วันพุธ, กรกฎาคม 09 2008, 03:21 AM - #permalink
    ผมสังเกตุจากการใช้มานะยาของหมอที่นี่ ควรเลิกคือชุดรักษาฝ้า ชุดลอกสิว ชุดแต้มสิว
    แต่สบู่กับโทนเนอร์ก็ ok นะหน้าไม่มันมากเหมือนก่อนยังจะใช้ต่อ แต่ชุดรักษาสิวจะ
    มาลอง BP ดูส่วนแอสไพรินมาสก์เนี่ย ไม่อยากเสี่ยงครับมันอาจจะมีผลข้างเคียงได้
    ไม่กล้าใช้ ตอนนี้อะไรที่ใช้กับหน้าแล้วต้องมาเสี่ยงตัวยาหรือสารเคมีที่ไม่มีใครรับประกัน
    ผมจะไม่ลองเด็ดขาด เคยทำไอออนโตมาหมดเงินไปเยอะผลลัพธ์ก็ ok ในระดับหนึ่ง
    พอหยุดปั๊บก็แย่เหมือนเดิมต้องไปทำตลอด

โดย: aojerm
    วันอังคาร, สิงหาคม 26 2008, 11:25 PM - #permalink
    แม่มด wrote:
    ใครเคยไปหาหมอที่คลินิคโรคผิวหนังบางขุนนนท์บ้างคะ

พอดีเราเพิ่งไปมา ได้ 1 อาทิตย์

ก็โอเคเลยนะ สำหรับระยะเวลาแค่ 1 อาทิตย์

รอยจางลงไปเยอะ

สิวยังอยู่บ้าง แต่เหมือนจะแห้งๆลง

หน้าก็ไม่แห้งมากมาย โอเคอ่ะค่ะ

แต่ไม่รู้ว่าพอนานๆไปจะเป็นยังไง

ถ้าเลิกไปหาจะมีผลข้างเคียงไรรึป่าว

ใครเคยไปลองมาแชร์ประสบการณ์กันนะคะ

เคยรักษาแต่นานมากแล้วนะ ใช้ยาหมอมาตั้งประมาณปี 37-42 ตอนใช้หน้าใสมากไม่มีสิว พอย้ายมาทำงานต่างจังหวัดไม่สะดวกในการซื้อยา(คงรู้นะคะสำหรับคนที่เคย)เลยต้องหยุดใช้หน้าคล้ำลงแถมมีสิวโผล่อีกต่างหาก เลยเปลี่ยนมาใช้ครีมหลายตัวเหมือนกันมาหยุดที่คังเซนได้สัก 2-3 ปีแล้ว พอหยุดใช้คังเซนก็เกิดเหตุสิวบุกหมอบอกเป็นสิวสเตียรอยด์ที่เกิดจากการใช้ครีมหน้าขาวสะสมมาเป็นระยะเวลานาน เครียดมากเกิดมาไม่เคยเป็นสิวขนาดนี้ T_T แถมรอยสิวเพียบเลย ก็คงต้องหาทางรักษากันต่อไป สู้ๆๆ เป็นได้ก็ต้องหายได้ (ปลอบใจตัวเอง)

โดย: lippop
    วันศุกร์, กันยายน 26 2008, 07:44 AM - #permalink
    ใช่ ชื่อคลีนิค โ_คผิวหนังป่าวคะ??

ถ้าใช่ล่ะก็ บอกได้เลยค่ะ หยุดยาดีกว่า

เราเคยไปหามาแล้วค่ะ คือ หมอดูหน้าเราไม่ถึง2นาที เเล้วก็สั่งยาให้ รู้สึกว่ายาที่หมอสั่งมาเป็นเซ็ตที่6มั้งคะ

ที่มี สบู่ขาว แป้งน้ำ ยาตลับฟ้า แล้วก็หลอดม่วง ส่วนยากิน เราไม่ได้เอามา

เราทาไป3วันแรก หน้าเราลอกหมดเลยค่ะ แดงๆ ปื้นๆ แสบมากมาย

เราเลยกลับไปที่คลีนิคอีกครั้ง พอดีมีคนไข้รายหนึ่งกำลังโวยกับป้าหน้าเคาท์เตอร์

เราก็เลยตัดสินใจ ไปคลีนิค รมรวิณย์

หมอบอกว่า เราเป็นผื่นแพ้ ไม่ใช่สิว

แต่สิวกำลังขึ้นหลายเม็ดเลยเพราะหน้าของเราถูกรบกวนอย่างแรง

เราเลยซื้อคอร์สโฟโนที่นั่น 10ครั้ง5พันบาท

เราทำแค่4-5ครั้งหน้าก็ดีขึ้น เริ่มหายแดงอย่างเห็นได้ชัด ขาวด้วยค่ะ รอยดำเริ่มจางลงเยอะเลย

ค่ายาก็ไม่แพงมาสำหรับความสวยนะคะ

อ่อ พอหยุดทำโฟโน หยุดยาของรมรวิณย์ สิวไม่เห็นเห่อขึ้นมาเลยค่ะ

แต่.... เดวนี้เราเทใจให้ครีมหมอจุฬาไปแล้วค่ะ ดีจิงๆ TT^TT

(หน้าใกล้หายแล้ววว ดีใจๆ แหะๆ)

Ps. เราไม่มีส่วนได้เสียกับครีมหมอจุฬานะคะ แค่ใช้ดีเลยบอกต่อค่ะ

อ่อ ครีมหมอจุฬา เราซื้อจาก ซอยรามคำแหง29ค่ะ ที่นั่นมีร้านของครีมหมอจุฬาตั้งอยู่ เราเลยเชื่อมั่น

ซื้อมาลองใช้ดู ปรากฎว่า ดีมากๆค่ะ ^__________^

คุณภาพเทียบได้กับครีมแพงๆเลยค่ะ

โดย: port
    วันอังคาร, ตุลาคม 07 2008, 12:29 AM - #permalink
    ขอบคุณ คุณ Lippop ที่เตือนนะครับ

โดย: lippop
    วันศุกร์, ตุลาคม 10 2008, 04:30 AM - #permalink
    ด้วยความยินดีค่า ^_________^

มีอะไรปรึกษาได้นะคะ

โดย: mumujang
    วันพุธ, ตุลาคม 29 2008, 06:56 AM - #permalink
    เทอ...คนที่ใช้ครีมของหมอจุฬาอ่ะ

ใช้แล้วดีจริง แต่ก็มีผลระยะยาวเหมือนกันนะ

เราเคยอ่านเจอในป้ายที่อย.เอามาติดประกาศ

ว่าห้ามใช้เพราะไม่ได้รับรองจากอย.

มันมีสารปรอทเจือปน

เทอลองไปหาอ่านดูนะ

เราก็เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน

เป็นสิวมานานแล้ว กำลังหาที่รักษาเจ๋งๆอยู่

งัยก็ฝากเพื่อนๆช่วยแนะนำให้บ้างนะคะ

วันศุกร์, มิถุนายน 19 2009, 03:01 AM - #permalink
    เคยมีคนเอายาไปตรวจพบสารต้องห้ามค่ะ...ใช้แรก ๆ จะใสมาก หยุดใช้หน้าพังแน่นอน คนเยอะเว่อร์ หมอตรวจยังไม่ทันได้นั่งก็ให้ออกแล้ว

โดย: golffiiz
    วันศุกร์, มิถุนายน 19 2009, 04:24 PM - #permalink
    ไปครั้งเดียวไม่ไปอีกเลย

ตอนนั้นอยู่ ม.6 รักษาสิวครั้งแรกในชีวิต รร.ก็อยู่แถวนั้นแหละ ชิโนรสอ่ะ เพื่อนก็เลยพาไป

คนเยอะจิงๆนะ แต่ว่าเราไม่ประทับใจอ่ะ คือแบบ ที่รอยจางเร็วอะ เพราะ ยาเค้าใช้แล้วหน้าลอกมันเลยจางเร็ว

ของเรานี่ลองแบบ เหมือนคนเป็นสะเก็ดเลยอ่ะ แต่แค่มันไม่ดำเหมือนสะเก็ด แต่เป้นแผ่นๆๆเลย เราเลยเลิกหาเลย

ใช้ของเค้าแค่ อาทิดเดียวเลิกใช้เลย รับไม่ได้กับหน้าตัวเองช่วงนั้นมาก

แต่ยาของเค้าก็คงดีแหละ เพราะคนไปเยอะ ถ้าเราใช้ของหมอไปต่ออาจจะดีขึ้นก็ได้ แต่เราไม่กล้าอ่ะ

รับไม่ได้กับหน้าลอกเป็นแผ่นๆไปข้างนอก อายมาก

วันศุกร์, มิถุนายน 19 2009, 05:00 PM - #permalink
    เราเคยไปหา ครั้งแรกที่ไปเพราะเพื่อนแนะนำและได้ยินคนพูดกันเยอะว่ายาที่นี่ดี ใช้แล้วหายทุกคน เราก็เลยไปกับเพื่อนแต่ไม่ได้เข้าพบหมอ ไปซื้อยาอย่างเดียว เจ้าหน้าที่ที่เคาน์เตอร์จะเป็นคนบอกเองว่าควรใช้ชุดไหน เขาดูจากหน้าเรา เท่าที่จำได้ตอนนั้นก็รู้สึกว่าหายนะ แต่หน้าลอกมาก ลอกสักพักก็หาย ตอนที่ลอกก็มีแต่เพื่อนถามว่าหน้าไปทำไรมา รู้สึกอายแต่ก็ต้องทน พอหายแล้วเราก็ไม่ได้ใช้อีก เพราะ 1.ไกลบ้าน 2.เรามองว่ามันเป็นยา กลัวใช้มากๆแล้วหน้าจะบาง เราก็ไปซื้อครีมบำรุงอื่นๆ มาใช้ ผ่านไปสองปี ตอนนี้เราเริ่มเป็นสิวอีกแล้ว ใช้ครีมอะไรก็ไม่หาย ก็เลยนึกถึงคลินิกบางขุนนนท์ขึ้นมา ก็เลยตัดสินใจไปอีกครั้ง โดยครั้งนี้คิดว่าจะเข้าพบหมอด้วย เพราะเราเป็นเยอะ เมื่อก่อนนี้ได้ยินมาว่าถ้าจะเข้าหาหมอนี่ต้องจองคิวก่อน วันรุ่งขึ้นถึงจะได้พบหมอและหมอจะตรวจแค่วันละ 50 คน แต่วันนั้นเราไปวันหยุดแรงงาน คนไม่เยอะ เลยได้เข้าพบหมอ พอได้เข้าพบหมอแล้วเรารู้สึกว่าไม่ต่างอะไรกับไม่พบเลย เพราะหมอแทบจะไม่มองหน้าหรือพูดอะไรเลย บอกแต่ว่าเดี๋ยวเอายาไปทา จบ รวมเวลาที่หมอตรวจไม่ถึงหนึ่งนาที และก็ได้ยาชุดเดียวกับที่เจ้าหน้าที่แนะนำ แต่รอบนี้เราใช้ยาได้ประมาณสองอาทิตย์หน้าก็ลอกเป็นขุยๆ และรู้สึกว่าสิวก็ไม่ยุบเลย เจอใครนี่ทักทุกคนว่าหน้าเยินมาก เราก็เลยเลิกใช้เพราะทนไม่ได้กับการลอกนี่แหละ แล้วรุ้สึกว่ายาหมอเขาแรง ใช้แล้วแสบ แต่เราอาจจะเป็นคนส่วนน้อยที่ใช้แล้วไม่ดี เพราะเท่าที่รู้ตอนนี้คนก็ยังใช้ยาที่คลินิกนี้เยอะอยู่ และก็ยังมีหลายคนบอกว่าใช้ดี ยังไงเธอก็ลองใช้ต่อไปอีกสักพักดีกว่า อาจจะดีก็ได้เพราะเธอบอกว่าแค่อาทิตย์แรกเธอก็พอใจกับผลมันแล้วไม่ใช่เหรอ

โดย: golffiiz
    วันศุกร์, มิถุนายน 19 2009, 10:16 PM - #permalink
    ใช่ลอกมาก แระลอกจนแบบหน้ากลัว หมอก็ไม่ได้ตรวจอะไรมาก แค่มองหน้าแล้วสั่งยาเลยว่าชุดไหน ที่รอยเทอจางลงอ่ะ เพราะผลจากหน้าลอกแหละ แต่เราทนไม่ได้ที่หน้าลอกแบบนี้ ลอกมาก ลอกจนเว่อ เหมือนคนรถล้มแล้วตกสะเก็ดเป็นแผ่นๆทั้งหน้า ช่วงนั้นใกล้เอ็นด้วย ไม่ไปเรียนกวดวิชาเลย อายเว่อ กว่าจะหายลอกตั้ง 2 อาทิดย์

วันพฤหัสบดี, มิถุนายน 25 2009, 09:20 PM - #permalink
    ไม่ประทัยใจเลยค่ะ ดีอยู่แค่อาทิตย์เดี๋ยว ใช้ยาชุดเล็ก 1 ชุด ชุดใหญ่ 1 ชุด แล้วสิวก็บุกต่อ คราวนี้มาเม็ดใหญ่ฝังในเลย รักษาเท่าไรก็ไม่หาย เลยเลิกรักษา สิวต่างๆก็กลายเป็นแผลเป็น หลุมสิว รอยดำ รอยแดงมาครบสูตร ต้องหันมารักษาด้วยเลเซอร์ถึงจะเอาอยู่ เสียเงินหนักกว่าเก่าอีก ไม่น่าหาเรื่องเลยเรา ตอนนี้ก็ยังลไม่หายดีเศร้ามาก

วันเสาร์, กรกฎาคม 25 2009, 07:02 PM - #permalink
    ทีเพื่อนๆบอกมาถูกทุกอย่างเลยคะ..เราก็ไปหามา..นานเกือบจะปีแล้ว..ปัจจุบันนี้เราน่ายังเป็นสิวอยู่เลย...
    ..เพราะยาคลีนิคนี้แหละทำให้เป็นสิวสเตียรอยด์..ทั้งๆที่เป็นคลีนิคหมอนะเนี่ย...พอเข้าหาหมอยังไม่ทันจะได้ถามไรเลยหมอก็จัดนู้นนี่นั้นไม่ถามเราสักคำ...แถมพนักงานตรงเคาเตอร์ก็หยิ่งๆ..เหมือนเราต้องง้ออะ..ทั้งๆที่เราไปจ่ายเงินให้นะเนี่ย
    การบริการห่วยแตกมากมาย...น่าเราสิวอุดตันตรงแก้มไม่หายขาดสักที่...

วันอังคาร, พฤศจิกายน 10 2009, 09:51 PM - #permalink
    เราก็เปนคน 1 ที่ ใช้ นะคับ

ใช้ตอนเเรกๆๆ หน้า ก็ จะลอกและดำด้วย อะ

เเล้วมาจะค่อยๆๆดีขึ้น หน้า ใส ขาว ...

แต่เมื่อ หยุดใช้ อะ หน้า จะมัน มีสิวไขมัน ขึ้นเยอะมากกกกกกกกกกก เลยอะ

เซรงๆ ตอนนี้ยายังไม่หมดเลย อะ เสีย ดาย ตั้ง 1000 ฟ่าๆ

วันอังคาร, พฤศจิกายน 24 2009, 04:48 AM - #permalink
    ปล่อยไว้อย่างนั้นแหละอยู่นิ่งๆอย่าไปทำไรอย่าไปคิดมาก นอนให้เต็มที่อย่านอนดึกมากนักเด๋วตื่นไม่ีรอด กินให้เต็มแหนบ(มังสวิรัติสลับกับเนื้อหรือผสมกันไป)ทำอะไรก็อย่าไปเคลียดสอบไม่ผ่านเอ็นไม่ติดก็อย่าไปเคลียด อย่าหมก ของเี่ีราช่วงปิดเทอมที่ผ่านมาก่อนกลับบ้านหน้าเป็นรอยช้ำบานเลย ที่จริงสิวไม่มีหรอกเหลือแต่รอยช้ำแล้ว รอยช้ำกว่าจะหายก็ต้องใช้เวลาหน่อย ถ้าใครจะทักว่าหน้าเป็นแผลทั้งหน้าหรืออะไรๆก็อย่าไปใส่ใจ มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ตอนนี้เริ่มหายละหน้าก็กลับมาไสกริ๊บเหมือนเดิม B)

วันอาทิตย์, กุมภาพันธ์ 28 2010, 01:00 AM - #permalink
    ใครเป็นสิวโดยเฉพาะสิวฮอร์โมน ไม่อยากทานยาคุมเราแนะนำให้ ทานแบรนด์แคลเซียมจมูกถั่วเหลือง กลับเคลียร์ราซอฟพิงค์น่ะช่วยได้เยอะเลย เพราะเราเป็นสิวเยอะเหมือนกัน ทานสองตัวนี้ช่วยได้เยอะเลย ไม่ต้องไปเสี่ยงกับการทานยาคุม

วันจันทร์, มีนาคม 22 2010, 08:06 PM - #permalink
    ใช้อยู่ค่ะ 4ปีกว่าแร้ว ใช้ชุดที่ 1 หน้าใสมากก หน้าลอกเฉพาะช่วง1-2อาทิตย์แรกเท่านั้น ลอกนิดหน่อยเอง หลังจากนั้นต่อให้หยุดใช้ไป แล้วกลับมาใช้ใหม่หน้าก้อไม่ลอกอีกเลย ใช้ตลับสีน้ำตาล น้ำเงิน เขียว(ครีมบำรุงใช้ดีมาก หน้าเนียนด้วย) สบู่สีฟ้า กันแดด แล้วก้อโทนเนอร์ด้วย หน้าเราไม่ได้เป็นสิวนะ อยากให้หน้าขาวเฉยๆ ...มีเคล็ดลับนะ.. หลังล้างหน้าเสร็จ เช็ดหน้า ทาครีมเลย บางๆนะ บางๆจริงๆ เฉพาะกลางคืนทาสีน้ำเงินก่อนตามด้วยน้ำตาล แล้วก้อเขียว ส่วนกลางวันทาเขียวตามด้วยกันแดด ชุดนึงใช้ได้3อาทิตย์แน่ะ ประมาณ1เดือนหน้าขาวชัดเจนเรย เราใช้แบบค่อยเป็นค่อยไปน่ะ แต่เห็นผลจริงนะ คอนเฟิร์ม
    หน้าใสจนใครๆก้อทัก ก้ออย่างว่านะ ครีมสิว ฝ้า สำหรับทากลางคืน มันทาหนาๆเหมือนครีมทั่วไปไม่ได้อยุ๋แล้ว ไม่งั้นหน้ามันก้อจะแห้งตึง ลอกเป็นแผ่น รู้จักใช้มันก้อไม่ทำลายหน้าเรา ไม่ได้มีสารปรอทนะ ไม่งั้นคงไม่ได้อยู่ถึงป่านนี้หรอก
คำตอบของคุณ

ระบุรหัสผ่านที่คุณต้องการใช้ล็อคหัวข้อสนทนาให้สามารถเข้าถึงได้เฉพาะผู้ใช้งานที่มีรหัสผ่านเท่านั้น