Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_core.php on line 338 Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_core.php on line 341 Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_head.php on line 213 มีใครเคยซื้อฮีรูสกามาทาแผลเป็นจากสิวบ้างมั้ยค่ะ

เวบบอร์ด

สอบถามปัญหาเรื่องสิว รอยแดงดำสิว หลุมสิว จากผู้มีประสบการณ์

โพสต์ไว้ใน: ห้องแรก
โดย: you4tree
วันพฤหัสบดี, กรกฎาคม 07 2011, 03:55 PM
มีใครเคยซื้อฮีรูสกามาทาแผลเป็นจากสิวบ้างมั้ยค่ะ อยากทราบว่าดีมั้ย
Responses (7)
  • คำตอบที่ได้รับการอนุมัติ

ผู้เยี่ยมชม
    ฟ้าคราม
    วันจันทร์, กรกฎาคม 11 2011, 05:17 PM - #permalink
    ก็ดีนะคะ ถ้าใช้สม่ำเสมอ รอยแผลต่างๆก็จางลงค่ะ ช่วยได้ๆขึ้นอยู่กับแผลเป็นด้วยนะคะ แต่จะจางเร็ว มากน้อยแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับแผลนะค่ะ ก็ต้องใช้เวลาหน่อยจ๊า
    ข้อความตอบกลับดังกล่าวขณะนี้ได้ถูกย่อลง Show

โดย: m@mthai
    วันอังคาร, กรกฎาคม 12 2011, 04:28 PM - #permalink
    คือว่าเมื่อก่อนเราก็เคยเป็นสิว ทั้งสิวเสี้ยน สิวหัวช้าง สิวอุดตัน เป็นผดสิว หน้าแดง ๆ ทั้งใบหน้า และสิวเรื้อรัง เป็นตั้งแต่ ปฐม จนถึง ป.ตรี เลย แถมมีจุดด่างดำ ฝ้า ด้วย ใช้มาเกือบทุกยี่ห้อที่เค้าว่าดี แพงแค่ไหนก็ซื้อ แต่ก็ไม่หาย เคยไปหาหมอ ทั้งนิติพล พรเกษม แพนคอสเมติค ฯลฯ มันก็ไม่หาย กลับแพ้แล้วเฮ่อมากกว่าเดิมอีก จนถอดใจแล้วว่าชาตินี้คงไม่มีวันหายแน่ ๆ เราหมกตัวอยู่ในบ้านไม่อยากออกไปไหนเลย แม้แต่ไปตลาดนัด บอกตามตรงว่าอายมาก ๆ มีแต่คนมองหน้า ไม่ได้มองว่าสวยนะ แต่มองสิวที่หน้าต่างหาก หลังจากนั้นก็ ไปเจอครีมอยู่ตัวหนึ่งที่ขายทางเน็ต มันเป็นครีมสมุนไพร ยี่ห้อบี ส่วนผสมทำจากสมุนไพรแท้ ๆ ไม่ผสมสารเคมีใด ๆ เหมาะกับคนที่แพ้ง่ายมาก ๆ อย่างเราเลยละ ครีมนี้ใช้ทากลางคืน
    มันเป็นชุด มี 3 อย่าง 1.แก้สิว 2.แก้จุดด่างดำ 3.ครีมล้างหน้า เราเลยซื้อมาลองใช้ดู ไม่น่าเชื่อ ประมาณ 1-2 อาทิตย์แรก สิวที่เคยขึ้นทุกวัน มันไม่ขึ้นแล้ว ของเก่าก็คอย ๆ หายไป
    คนรอบข้างทักกันทุกคนเลย ว่าไปหาหมอที่ไหนมา หน้าถึงได้ดีขึ้นขนาดนี้ พอใช้ไปได้ประมาณ 1 เดือน สิว จุดด่างดำ หายไปจากหน้าเรา ตอนนี้เราหน้าใสแล้ว เลยอยากแนะนำครีมตัวนี้ให้เพื่อน ๆ ที่กำลังเป็นสิวทุกคนรู้จักคะ จะได้หายเป็นสิวเหมือนกับเรา เราจะบอกวิธีรักษาสิวทุกอย่างที่เคยทำมา
    ข้อความตอบกลับดังกล่าวขณะนี้ได้ถูกย่อลง Show

ผู้เยี่ยมชม
    hariku
    โดย: hariku
    วันอังคาร, กรกฎาคม 12 2011, 05:35 PM - #permalink
    เราชอบนะ มันซึมไปเลยไม่เหลือติดเป็นแผ่นเลย แต่งหน้าทับก็ไม่เป็นคราบเจลค่ะ ส่วนระยเวลายิ่งทาเร็วเท่าไหร่ยิ่งดีค่ะ ทาบ่อยได้ วันละสามรอบก็ได้ค่ะ ขอให้หายไวไวนะค่ะ

โดย: acneae
    วันพฤหัสบดี, กรกฎาคม 14 2011, 01:03 PM - #permalink
    เราว่ามันจะใช้ได้ดีกับรอยสิวใหม่ๆนะ เราเคยใช้ก็โอเคอยู่ แต่ของเรามันรอยนานมาก เลยรู้สึกว่าจางลงนิดเดียว

วันศุกร์, กรกฎาคม 15 2011, 10:41 AM - #permalink
    s

ผู้เยี่ยมชม
    บุคคลนิรนาม
    วันอาทิตย์, สิงหาคม 07 2011, 11:27 AM - #permalink
    ซื้อที่ไหนค่ะครีทยี่ห้อบี

ผู้เยี่ยมชม
    NID
    โดย: NID
    วันพฤหัสบดี, กันยายน 29 2011, 12:07 PM - #permalink
    เราเห็นมีขายที่บูท และวัตสันอ่ะจร้า ลองดูนะ
คำตอบของคุณ

ระบุรหัสผ่านที่คุณต้องการใช้ล็อคหัวข้อสนทนาให้สามารถเข้าถึงได้เฉพาะผู้ใช้งานที่มีรหัสผ่านเท่านั้น